ขอถามหน่อยครับ aerox. เติม e20. E85. ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Messi Keneshiro, 10 มกราคม 2017

ขอถามหน่อยครับ aerox. เติม e20. E85. ได้ไหมครับ

1. E20 ได้ E85 ไม่รองรับครับ

2. ขอบคุณครับอ่านคู่มือก็ว่ายังงั้น แต่ที่ศูนย์ที่ออกรถบอกว่าเติมได้ เลยไม่แน่ใจ

3. E85 มีฟีโน่125 รุ่นเดียว ที่รองรับครับตอนนี้

4. เติมได้ครับ E20 Nmax ผมเติมมาหลายถังละครับ ประหยัดดี ;)
    E85 อย่าเติมนะครับ รถไม่รองรับ

5. E20 ออกเทนเป็นร้อยครับ แรงกว่าแน่นวล แต่กลัวมันไปกัดปั๊มกัดท่อหน่ะสิครับ

6. เติมได้หมดแต่พังเร็วขึ้นครับ

7. เติมE20มาตั้งแต่ออกรถเลยครับ E85ไม่แนะนำครับรถสะดุดครับตอนบิดเหมือนมีระยะฟรีของคันเร่งความเร็วประมาณ100เหมือนรถตดอะครับแถมเร่งไม่ค่อยขึ้น(ลองnmaxของหลานตอนลองเติมE85ครับ)

8. ผมเติมผสมๆ กัน ทั้ง e20,91,95

9. Frankenstein

Frankenstein Guest

ไม่หรอกครับ รถที่เติมเบนซิน ล้วนๆ จะพังเร็วกว่าแน่นอนครับ e20 ดีกว่า

แบ่งปันหน้านี้