พี่ๆคับ ที่เติมน้ำหล่อเย็นของAEROXอยู่ตรงใหนอะคับ #รบกวนด้วยคับพี่ๆ ^_^

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย ManAlone Chomme, 10 มีนาคม 2017

พี่ๆคับ ที่เติมน้ำหล่อเย็นของAEROXอยู่ตรงใหนอะคับ
    #รบกวนด้วยคับพี่ๆ ^_^

1. ดึงแผ่นรองที่วางเท้าฝังขวาออกก็เจอ

2. ดึงยางลองเท้าขวาออกครับจะเห็น

3. สอบถามครับเติมตอนไหนครับ ไม่รุเจริงๆอันนี้

4. แล้วใช้น้ำอะไรเติมครับ ไม่รู้จริงๆ

5. น้ำยาที่มากับรถยุได้หลายปีคับ

6. ลองเช็คดูครับ ถ้ามันต่ำก็เติมครับ

7. น้ำหล่อเย็นหมดยากมากครับไม่ต้องเช็คมันหลอก มันอยู่ได้2ปีครับอายุน้ำยา 2ปีเปลี่ยนทีนึงถ่ายทิ้งให้หมด.

8. หม้อน้ำเป็นระบบปิด ถ้าไม่รั่วไม่ซึมสิบปีก็ไม่ต้องเติมครับ แต่ควรถ่ายทิ้งทั้งระบบทุกๆ 1-2ปี

9. kumpun

kumpun Guest

ถ้าเติมน้ำเปล่าไปแล้วมีผลอะไรไหมครับ
    หรือต้องดูดออกคืนครับ

10. aerox fc

aerox fc Guest

หม้อน้ำเมื่อก่อนก็ใช้น้ำเปล่านี้แหละ เพียงแต่เดียวนี้มีน้ำหล่อเย็นสำหรับควบคุมอุณหภูมิสำหรับหม้อน้ำโดยเฉพาะแค่นั้นเอง
    ฉะนั้นเติมน้ำเปล่าได้อยู่แล้วครับ ผสมกับน้ำหล่อเย็นได้เลย

แบ่งปันหน้านี้