ขอสอบถมมนิดนึงครับ คิดว่าคงเคลมโช๊คไม่ได้ มันน่าจะต้องมากเรื่องแน่ๆ เลยอยากหาข้อมูลว่า...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Warat Kaenjan, 20 มีนาคม 2018

ขอสอบถมมนิดนึงครับ คิดว่าคงเคลมโช๊คไม่ได้ มันน่าจะต้องมากเรื่องแน่ๆ เลยอยากหาข้อมูลว่า ผมสามารถไปร้านมอไซค์แล้วให้ร้านเปลี่ยนแค่สปริงโช๊คให้ใหญ่กว่าเดิม(เหมือนตัวใหม่)ได้รึเปล่าครับ และมีค่าเจ็บตัวประมาณกี่บาท ขอบคุณครับ

1. Roei Phanlam

Roei Phanlam Guest

ได้สิครับถ้าเป็นของมากะรถ แต่ขึ้นอยู่กะว่าเขามีของรึป่าวผมลองถามมาละ

2. ลองหาข้อความที่ผมโพสในกลุ่มนี้แหล่ะช่วงวันศุกร์นี้เอง เกี่ยวกับโช๊คหลัง

3. ของผมร้านก็ไม่เครมให้ครับ บอกว่าไม่ได้เป็นไร ผมควนทำไงดีครับ เครมที่อืนได้ไหมครับ

4. ตามมาอ่านนะครับ

5. ครึ่งปีเเละครับของผมโช๊คหลังบอกอย่างเดียวโช๊คยังไม่มา

6. ผมสมัคร สมาชิก ยังอนุมัติเลย

7. Kitsana Jungpanich อ่านแล้วครับ แต่ร้านที่ออก บอกต้องลองให้ช่างขี่ ผมไม่มีเวลาขนาดนั้นและไม่อยากต้องเสียเวลาและอารมณ์ ขนาดตามทะเบียนยังไม่ค่อยได้รับการใส่ใจเลยครับ

8. ก็เลยต้องการที่จะยอมเสียเงินเพื่อความสบายใจมากกว่า

9. รู้สึกเหมือนจบ

10. Tana Tana

Tana Tana Guest

ผมเคลมกับร้านที่ออกมาครับ แต่รออะไหล่นานมากเกือบสองเดือนครับ

11. ส่วนเรื่องงานเครมโช็ค aerox ตัวเก่านะครับ ที่โช็คมีปัญหา แล้วส่งเครมกับทาง Yamaha หรือร้าน Yamaha ที่ออกรถมา บางคนรอนานมาก ผมเป็นพนักงาน yamaha ของที่ศูนย์ใหญ่หมด ต้องรอของเข้า พอของเข้า จึงนำมาส่งตามคิวตามร้าน ที่ลูกค้าส่งชื่อเครมนะครับ

12. จัด yss สักคู่ดีกว่าครับ

13. ผมส่งเครมที่ร้านแถวหนองแขม ศูนย์ยามาฮ่าเดือนต.ค.60จนปัจจุบันยังไม่ได้เลยครับ รู้สึกแย่มากๆ

14. Kuuy Araywa

Kuuy Araywa Guest

เอาสปริงโช้คตัวธรรมดาเคลมแล้วมาเปลี่ยนใส่ได้ไหมครับ

15. เอาโช๊คหลังของ PCX มาใส่เลยครับจบแน่นอนใช้ดีด้วย/ ดีกว่าของแอร์ล๊อคครับ

16. Korn Bang

Korn Bang Guest

ของก้อเคลไม่ได้ร้านที่ซื้อปิดไปแล้ว 555 yss. 3xxx จบเลยครับดีกว่าของเดิมเยอะ

แบ่งปันหน้านี้