ผมอยากใส่ถังน้ำมันที่มันใหญ่กว่านี้นะ แต่เห็นพี่แถวบ้านที่ทำรถเก่งๆเขาบอกมาว่า...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย ธีระธันญ์ เศรษฐาชนานันท์, 1 มีนาคม 2018

ผมอยากใส่ถังน้ำมันที่มันใหญ่กว่านี้นะ แต่เห็นพี่แถวบ้านที่ทำรถเก่งๆเขาบอกมาว่า ถ้าเราไปทำรถอาจจะหมดประกัน เพราะผมพึ่งออกมาแค่ไม่กี่วันเองครับ เลยสองจิตสองใจ
    อยากได้คำแนะนำครับ

1. ถ้าอยากได้ประกัน0 ก็อยากเพิ่งทำครับ
    ถ้าไม่สนใจประกันก็จัดตามใจเลยครับ
    (สำหรับผมเข้า0แค่1000โลเเรกครับ)

2. ถ้ากลัวประกันขาด เวลาเข้า0ถอดใส่ถังเดิมครับ555 ต้องขยันหน่อย

3. เคลมของให้เสร็จ แล้วค่อยไปทำกะได้ครับ

4. ใส่โชคแต่ง ปะกันขาดไหมคับ

5. ประกันเป็นเรื่องๆไปคร้าบ พังตรงไหนก็เครมตรงนั้นไม่ใช้พังที่อื่นเครมที่ถัง

6. ทำถังน้ำมันติดต่อท่านนี้เลยครับ ราชบุรีบ้านโป่งผมทำมาแล้วครับมันเยี่ยมมาก

7. ประกันช่างแม่งผมออกมาผมหวดเลยครับ. ประกันขาด ก็เชยๆครับ เพราะผมดูแลดีกว่าศูนย์. สายเหลือง<3

8. ถังน้ำมันไม่น่ามีผลทำให้รถพังมั้งครับ

9. ผมไม่เคยสนใจประกันศูนย์เลย เพราะแม่งไม่ได้ดีกว่าการ "ดูแลและใส่ใจด้วยตัวเอง" เลย

มีก็เหมือนไม่มี แล้วจะสนใจประกันศูนย์ไปทำไม

ผมแต่งไฟ ทำถังน้ำมัน ถ่ายน้ำมันเครื่องตามใจตัวเอง หาช่าง หาร้านที่ไว้ใจ หรือถ้ามั่นใจตัวเอง ทำเองเลยครับ ศึกษาเอง ดีที่สุด อย่าได้แคร์ขี้ปากช่างศูนย์ ผมกล้าพูดเลยว่า ช่างศูนย์โง่ๆ ชุ่ยๆ มีเยอะมาก

10. เปลี่ยนโช๊ค เปลี่ยนยาง
    ประกันคงขาดเช่นกันสินะ555
    #ไปหมดละสมงสมอง

ประกันไม่ขาดครับขอแค่อย่าไปยุ่งกะเครื่องยนต์(ยกเว้นชุดข้างนะครับ)

แบ่งปันหน้านี้