สอบถามหน่อยครับ ตรงนี้มันเอาไว้ปรับอะไร

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Kuuy Araywa, 1 มีนาคม 2018

1. Kuuy Araywa

Kuuy Araywa Guest

สอบถามหน่อยครับ ตรงนี้มันเอาไว้ปรับอะไร

2. น่าจะเป็นสูง, ต่ำน่ะครับ

3. โช็คของอะไรคับ

4. Bird Winner

Bird Winner Guest

5. ปรับความหนืดของการเด้งขึ้นลงครับ ถ้าแท้นะ เห็นผลแน่นอน

6. ความแข็งของสปริง

7. รีบาว ความหนืดของน้ำมันโช๊คครับ

8. Papae Legacy

Papae Legacy Guest

ปรับรีบาวด์ ถ้าแท้ปรับได้

9. Worratit Wk

Worratit Wk Guest

แข็ง/อ่อน การยุบตัวของโช๊ค น่าจะนะ

10. เป็นตัวปรับรีบาวครับ ถ้าปรับแข็ง มันจะคืนตัวช้ม ถ้าอ่อนมันจะเด้งๆ

11. ปรับช่วงดีดตัวขึ้นของโช้คครับ สังเกตุเวลา เราลงหลุม ช่วงยุบตัว แล้ว โช้คยกตัวขึ้น ถ้าลงแล้ว มันดีดขึ้นไวไป ก็ปรับบวก แต่ถ้า รู้สึกว่า มัน ลงหลุมแล้ว ทื่อๆ ไปก็ปรับลบครับ ส่วนช่วงยุบตัวของโช้ค เรียกว่า พรีโหลด เอาไว้ปรับ ไม่ให้โช้คยุบตัวมากหรือน้อยเกินไปคร้าบบบบบ

12. ปรับรีบาวน์การคืนตัวครับ ลองหมุนไปที่+สุด แล้วกดท้าย ดูการคืนตัวของโช้คครับมันจะต้องค่อยๆยืดขึ้นครับช้าแบบชัดเจนเลย
    แล้วลองหมุนกลับไปที่--สุด จะทำงานสลับกัน กดแล้วดีดคืนทันที
    ปล.ต้องเป็นโช้คแท้มีวาล์วน้ำมันจริงๆนะครับ ถ้าเกิดไม่ว่าจะหมุนไปทางไหน การคืนตัวเหมือนกันหมด หมายถึงโช้คนั้นคือของเทียมทำมาหลอกๆสวยๆเท่านั้นครับ

13. Jack Cnv

Jack Cnv Guest

ของอะไร แท้มั๊ย
    ถ้างานก๊อบหมุนไปไม่มีผลครับ

แบ่งปันหน้านี้