พวกพี่ๆขี่รถใช้น้ำมันกี่กิโลต่อลิตรหรอคับ..ของผมเดิมๆทำไมมันกินน้ำมันจัง

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย มีแค่จัย คัยจะเอา, 1 มีนาคม 2018

พวกพี่ๆขี่รถใช้น้ำมันกี่กิโลต่อลิตรหรอคับ..ของผมเดิมๆทำไมมันกินน้ำมันจัง

1. ผมก็งงไม่ใด้ทำเครื่อง
    มีขีดน้ำมัน6ขีด 4ลิตร
    วิ่งไปแค่50โล+ วิ่งไม่เกิน70vvaไม่เปิด
    แต่ลดไปเหลือ3ขีด แดกเกิ๊นนน

2. จริงครับแรกๆไม่กิน ตอนนี้ รู้สึกได้ว่าเริ่มกินมากขึ้นละ

3. ถ้าวิ่งยาวๆจะประหยัดครับ

4. 42.5 ก่อเคยขี่ได้มาแล้ว

5. ทางยาวๆ ประมานนี้

6. ผมวิ่งวันนึงประมาณ150โล..วิ่งรวดเดียวประมาณ40-50โล บิดหมดปลอก

7. ขี่ในเมื่อง38/39กิโลลิตรถือว่าประหยัดสุดแล้วครับรถ155ccนะครับ..อยากประหยัดกว่าไปซื้อเวฟ125ขี่เถอะครับ

8. 100 บาท 170 โล

9. khanclub

khanclub Member

แบ่งปันหน้านี้