เสียงนี้คืออะไรครับพี่ๆ ใช่เสียงไฟช๊อตหรือป่าวครับ ขับไกลประมาณ 60 กิโลครับ...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Tawadchai Singkaew, 17 กรกฎาคม 2017

1. เสียงนี้คืออะไรครับพี่ๆ ใช่เสียงไฟช๊อตหรือป่าวครับ
    ขับไกลประมาณ 60 กิโลครับ ความเร็วที่ 70-90 ครับ ขับกลับมาถึงบ้านเมื่อกี้ก็เป็นแบบนี้ครับ

2. ใครรู้ช่วยบอกทีครับ มันดังตลอดเลยครับ

3. ฟังเสียงจากโทรศัพท์มันฟังไม่ออกครับ เบื้องต้นลองดูระดับและลักษณะสีของนมค.ก่อนครับ อาการตอนขี่มีอะไรผิดปกติไหม รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ

4. นี่รถหรือเรือหางยาวครัลเตรียดเลยกำลังจะออก

5. ผมก็พึ่งจะเคยได้ยิน เลยลองฟังดู จากการสังเกตุ เสียงนี้จะดังตอนที่ vva เปิดเท่านั้น ผมเลยคิดว่าน่าจะเป็นเสียงของกระแสไฟที่สั่งการทำงานของวาล์วให้เปิดครับ หรือ ลองรอท่านอื่นมาตอบอีกทีครับ

แบ่งปันหน้านี้