ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยครับ พอดีผมว่าจะออก Aerox อยากจะทราบว่ามีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Chakkaphan Nanthasen, 17 กรกฎาคม 2017

1. ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยครับ พอดีผมว่าจะออก Aerox อยากจะทราบว่ามีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ ประหยัดน้ำมันหรือป่าว ขอบคุณครับ

2. AFline Roapp

AFline Roapp Guest

1.คนซ้อนขึ่นรถลงรถ'ยากครับ และนั่นซ้อนไม่ค่อยสดวก'สถานะเหมือนซ้อนบิ๊กไบค์ครับ
    2.ที่พักเท้าคนซ้อนไม่ควรอ้ามันค้างทิ้งใว้'เดี๋ยวคนขับจะไปโดนและได้รับบาดเจ็บครับ (หลายคนในกลุ่มโดนมาแล้ว)
    3.ถังน้ำความจุ'ขนาดเล็ก'ครับ เมื่อเทียบกับรถCC.เท่ากัน Aerox-155มันเล็กกว่าเกือบครึ่ง
    4.ยางเดิมรื่นมากในถนนเปียกแฉะหรือฝนตก อันตรายมาก'ต้องเปลี่ยนครับ

#นอกนั้นก็OKมากไม่มีปัญหาครับ ใครไม่พอใจตงไหนของมัน'ก็ต่อเลยครับ"ผมคิดได้แค่นี้

3. กินน้ำมันตามมือเลยครับ

4. James Sweet

James Sweet Guest

ออกเลยครับขับขี่มันส์ดีครับ

5. ถ้ายุในเมืองรถติดเยอะๆ เหมาะเหม็งเลยครับ มันมุดใด้สุดยอดมาก บอกเลยโคดดเฟี้ยวววฟ้าวววเลย ส่วนเรื่องน้ำมันดันก็แดกม่ดันมากก็ปกติ และขึ้นอยู่กับนิสัยเราเปนหลักครับ

6. จัดเลยรอบจัดบิดติดมือขี่สนุกมาก...

แบ่งปันหน้านี้