ขอสอบถามหน่อยคับพอดีจะตัดสินใจยุ ไม่ทราบว่าจ้อดีข้อเสียของรถ มีอะไรบ้างมั้ยคับ

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Ai'PunPuan LifeTime, 17 กรกฎาคม 2017

1. ขอสอบถามหน่อยคับพอดีจะตัดสินใจยุ ไม่ทราบว่าจ้อดีข้อเสียของรถ มีอะไรบ้างมั้ยคับ

2. กำลังรอ งบ อยู่เหมือนกัน ครับบบบ

3. ข้อเสีย - รถสูงไปหน่อยขึ้นลำบาก / วิ่งหน้าฝนโคลนดีด บังโคลนเอาไม่อยู่ / เวลาวิ่ง100+ เหมือนรถมันส่าย นอกนั้นดีหมด ขับไปไหนใครก็ทักใครก็มอง

4. ส่วนตัวผมว่าสูงไปครับโดยเฉพาะคนซ้อน

5. Uten Lakul

Uten Lakul Guest

ข้อเสียจริงคือคนซ้อนลำบากหน่อยเรื่องส่ายอยู่ที่สภาพถนนโดยเฉพาะถนนลาดยางจะส่ายถ้าถนนใหม่ไม่ส่าย

6. ทุกอย่างแก้ปัญหาได้ครับ รถทุกรุ่นไม่มีตัวไหนสมบูรณ์กับความต้องการของเรามากที่สุดครับ
    เอาแค่ว่าสวยหล่อถูกใจแค่นี้พอครับ ที่เหลือมันทำได้หมดครับ

7. ชอบซื้อเลยครับ

8. ข้อดี ตูดสวย เลยเอาAerox555 nmaxเห็นละไม่สวยเลยมองจากด้านหลังเหมือนขี่แกรนฟีลาโน่ เลยเท่มาAeroxฮ่าๆ

9. ข้อเสียช่วงล่างแย่ครับต้องซื้อของแต่งถึงจะดี

10. Vitty Thwich

Vitty Thwich Guest

จากที่ใช้อยู่ เวลามีคนซ้อน ขี่ในช่วงรถติด โคตรลำบาก ซื้อกับข้าว แขวนก็ระแวงรถเป็นรอย ยางใหญ่ไปหน่อย แต่ซักพักก็ชิน นอกนั้น ก็แล้วแต่คัยจะเจอปัญหา เพราะเท่าที่เห็น แต่ละคัน มีปัญหาแตกต่างกันไป

11. ข้อดีช่วงต้นกลางให้แรงบิดดีมากส่วนความเร็วปลายออกจะตันๆหน่อยผมหนัก100ความเร็วนั่งขี่ไม่มีลมต้าน115km/h อัตราน้ำมันถ้าขี่ไม่เกิน80และค่อยๆไล่ความเร็วขึ้นไปถือว่าประหยัดได้38-40กิโลลิตรโดยประมาณ ถ้าบิดแบบหมดปลอกตลอดก็กินเยอะหน่อย ถังน้ำมันเล็กเหมาะขี่ในเมือง ยางใหญ่เข้าโค้งสนุก แต่ยางเป็นโรคกลัวน้ำข้อเสียเพิ่งเจอล่าสุดมีเสียงสายพานตีกับเสื้อห้องสายพานตอนขี่ช้าๆ ผมใช้มาไม่ถึงเดือนก็ประมาณนี้ครับ สรุปคิดไม่ผิดที่เลือกaerox

12. Oliang Ohm

Oliang Ohm Guest

จากการใช้งานจริงทุกวัน ดีครับ แรงบิดดี เเข้าโค้งสนุกแบบรถใหญ่เลย ข้อเสียคือ โช้คนิมไปหน่อยแล้วก็คนนั้งหลังขึ้นลำบาก

13. ผมหนัก 100 กว่า โอเคมั้ยคับ

14. Oliang Ohm

Oliang Ohm Guest

100กว่า โอเคนะครับ ผมเคยเห็นคนตัวใหญ่ๆๆๆขับ

15. กับแฟนอีกคนน่าจะสบาย

16. ขอบคุณทุกคอมเม้นคับ

17. บั้้นท้ายนึกว่า R1 ชอบมากให้ยางมาใหญ่ ผมได้ยามาฮ่าแท้ เฟืองท้ายหอน 555 เป็นมาตั้งแต่ อิริแก้น u box ใหญ่สะดวกมากถ้าใช้ในเมือง ชอบมากกว่าอีอาร์อีก รวมๆสวยถูกใจครับ อดใจไม่ไหวเมื่อเจอนาง

18. เอาที่เด่นชัดที่สุดก้อคือโช๊คอ่อนมากคับ

19. Aon Vipusit

Aon Vipusit Guest

ผมว่าไม่ดีตรงเวลารถติดแล้วมีคนซ้อน เราเอาขาลง จะเลอะทุกทีเพราะขาเราจะไปโดนเท้าคนซ้อน และก็เรื่องโช็คหลังสปิงดัง แต่ถ้าเปลี่ยนก็หมดปัญหาที่เหลือดีหมด

20. ข้อเสีย ถังน้ำมันเล็ก รถใหญ่อ้วนมุดยาก

แบ่งปันหน้านี้