ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าวัวจะคอแข็งขนาดนี้ขี่รถผ่านวัวหรือควายข้างทางโปรดระวังนะครับถึงตายไ...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Tavitorn Tansiri, 17 กรกฎาคม 2017

1. ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าวัวจะคอแข็งขนาดนี้ขี่รถผ่านวัวหรือควายข้างทางโปรดระวังนะครับถึงตายได้เลยนะครับ!!!!

2. น้ำหนักวัวตัวนึงบางตัวหนักกว่าบิ๊กไบค์ตัวพัน โดนมันชนทีเรากระเด็นแน่นอน

3. มันเคืองอะไรคันนี้ หรือมันเคืองตั้งแต่คันแรกแล้ว พอคันนี้ตามมาเลยจัดเต็มเลย

4. IMor Netcafe

IMor Netcafe Guest

ต้องโทษที่ตัวดำครับ ดันไปเขี่ยก้น เลยมีพุ่ง กรรมเลยพุ่งไปตกที่ จยย.

5. บุ๊นๆๆๆๆๆๆวัวมันชน 5555555555+

6. Cobarn Kung

Cobarn Kung Guest

7. เมื่อก่อนบ้านอยู่มวกเหล็ก ที่เลี้ยงวัวเยอะๆ
    เคยมีวัววิ่งชนรถยนต์ คือแบบว่า ยุบเยอะมาก ชนเข้าประตูคนขับ

8. ตัวใหญ่ขนาดนี้ ไม่แข็งได้ไง

9. Jay Mapa

Jay Mapa Guest

10. เลี้ยงแล้วปล่อยแบบนี้ ต้องตบกะบาลเจ้าของนะเนี้ย เดือดร้อนชาวบ้าน

11. ...ถ้าเป็นที่ไทย วัวตัวนี้จะไม่มีเจ้าของโดยทันที ใครไปตามต่างจังหวัดเจอเชือกวัวนี้ระวังไว้ดีๆน่ะครับ บทมันจะเดินอยู่ๆมันก็เดินส่งๆ เชือกวัว หมา ทราย แถวบ้านผมนี้ต้องระวัง3สิ่งนี้

12. หัวฟาดจยเด้งขึ้นมาเลย ไม่รู้เป็นไงมั่ง

13. วัวตัวนึงโตเต็มที่ได้ 300กว่าโลเลยนะครับ....

14. ผมว่าคนขี่อึดกว่าวัวอีกน่ะ..ลุกขึ้นมาได้เฉยๆ ..วัวคงรำคาญเสียงมอไซด์อ่ะครับ

แบ่งปันหน้านี้