แชร์ความคิดเพื่อเป็นแนวทางให้คนอื่น ถ้า AEROX มีดิสเบรคหลังเหมือน Nmax...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย สุรเดช มาศศิริทรัพย์, 17 กรกฎาคม 2017

1. แชร์ความคิดเพื่อเป็นแนวทางให้คนอื่น
    ถ้า AEROX มีดิสเบรคหลังเหมือน Nmax มาจากโรงงานจะเป็นอย่างไรยัง เราก็เริ่มหาของที่มี เรามีจานดิสhonda มีดุมโซนิค เลยต้องไปหาปั้มล่างของโซนิคมาเพราะมันหน้าจะจับไหว ได้มาเรียบร้อย ตามหาปั้มบนซ้ายของ Nmax โชคดีได้มาพร้อมสายเลยแต่ต้องต่อสาย ได้ของครบเรียบร้อย ออกมาได้หน้าตาแบบนี้ครับอ๋อผมใช้ดุมโซนิคตัดออกเอาด้านที่เป็นที่ยึดจานดิสแล้วเอาไปล้างหน้าออกให้ว่างกับล้อเพื่อยึดน๊อคผมลืมบอกไป
    ค่าใช้จ่าย ล้างหน้าล้อพร้อมล้างดุมใส่ 1800
    ปั้มล่างโซนิค 400
    ปั้มบนซ้ายพร้อมสาย 850
    ต่อสายเบรค 150
    น๊อตประมาท 250
    ดุมโซนิค 200
    จากเบรค 300 (ผมมีอยู่แล้ว)

2. มีรูบหลายๆมุมไหมคับ

3. กรึงดุมโซนิค ติดกลับล้อรถเลยใช่ใหมคับ

4. ยกชุดหลัง nmax มาเลยไม่ได้หรอครับ

5. ถ้าเป็นชุดปั้มของnmaxมาเลยก็ได้
    อันนี้พอดีผมมีของอยู่บ้างก็เลยลองมาจับใส่ดูครับ

6. น่าสนใจงบไม่แรงด้วย

7. ปั้มยึดกับอะไร/ตรงไหนครับ...

8. Add Mahasang

Add Mahasang Guest

9. มีรูปหลายๆมุมมั๊ยครับ สนใจอยากทำเหมือนกัน

10. ถือว่า งบไม่บานปลาย เเต่ใช้งานได้คุ้มครับ

11. ดูจากลายจาน น่าจะเปนของคาวานะคับ

12. Pavilion Pon

Pavilion Pon Guest

13. ขอรูปเยอะๆกว่านี้ได้ไหมครับ

14. รูปน้อยไปครับ รบกวนหลายๆรูปหลายๆมุม เป็นแนวทางให้เพื่อนๆด้วยครับ ^^"

15. จิงๆแล้วผมแค่ลองทำใช้เองครับก็เลยไม่ได้ถ่ายเอาไว้
    แต่ถ้ามันมีประโยชน์กับคนอื่นเดวผมจะเอามาบอกเล่าให้ฟังอีกที่นะครับ

16. ผมนี่อยากได้เลยคับ แต่หาพิกัดร้านแต่งของพวกนี้อยากเย็นมาก

17. ทำเองเลยหรอครับ

18. Aou Numb

Aou Numb Guest

สายโดนท่อป่าวครับ

19. Mui Triton

Mui Triton Guest

20. ราคาไม่เกินนี่น่าสนครับ

แบ่งปันหน้านี้