ชุดพลาสติกสีดำ ใช้อะไรเช็ดถึงจะเงาบ้าง ส่วนตัวใช้แว๊กซี่ครับ ขอคำแนะนำหน่อย...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย EarthTy, 17 กรกฎาคม 2017

1. EarthTy

EarthTy Guest

ชุดพลาสติกสีดำ ใช้อะไรเช็ดถึงจะเงาบ้าง ส่วนตัวใช้แว๊กซี่ครับ ขอคำแนะนำหน่อย #โฟกัสที่รถหน่อยนะ55555

2. ผมใช้ตัวนี้คัฟดำเงาดีคัฟ

3. Rewat Trunkz

Rewat Trunkz Guest

Waxy..ใช้นานๆ..ไปจากดำจาาา..กลายเป็นแดงนะคร้าบบบ...

4. พี่ซื้อขวดสีดำมาใช้จ้ะทาชุดสีดำกะยาง ใช้ง่ายดี

5. ไม่รู้เลย บุกป่าทุกวัน คัฟ

6. ใช้น้ำมันพืชครับ

7. ใช้น้ำยาทำความสะอาดคราบโค้น ขวดละ100กว่าบาท เงามากแค่ฉีดๆตอนล้าฃรถล้างออกเงาวิ้งไม่ต้องมานั่งขัด. ผมซื้อในเพจมา

8. แว็กซี่อย่าไปใช้นะคับนานๆไปด่างเลยแล้วอีกอย่างครีมขัดสีอย่าให้โดนเลยนะคับ

9. นี่ครับ ใช้อยู่ ดำดีมาก กันน้ำพอสมควร ใช้นานๆยิ่งดำ ไม่ซีดเซียว

10. ของผมใช้น้ำยาเต้ยรถซิ่งครับสุดยอดครับต้องลอง

11. ืใช้นำ้ยาที่มีส่วนผสมของซิลิโคนออยคับถามร้านขายเลยคับว่าตัวไหนเป็นซิลิโคนคับ

12. มันก็จะขาวหน่อยๆ (โฟก้สที่รถ)

13. Hugo Pjclub

Hugo Pjclub Guest

ใช้แบล๊คอัพคับ ในรูปรถยังไม่ได้ล้างนะ

14. ผมใช้ของ Captain ทั้งรถ ทั้งมอไซเลยครับ สีเนียน อย่างกะรถใหม่ รถปีครึ่งแล้วครับ วิ่งสามหมื่นกว่าโล

15. นางแบบ สวยๆๆๆๆๆ

16. ใช้แร๊กเกอร์พ่นครับ เงาวิ้งๆ

17. ..ถ้านางแบบโสด ไลท์จะเยอะกว่านี้จากประสบการณ์ 5555

18. ใช้บ่อยๆ จากดำจะกลายเป็นด่างนะครัช

19. Tusco กระป๋องสีทองครับ

20. ผมใช้โฟมฉีดล้อกันสุนักฉี่ ฉีดบางๆแล้วก็เช็ด ก็โอเคนะครับ

แบ่งปันหน้านี้