วันนี้ผมไปถ่ายน้ำมันเครื่องมาระยะ 5,000 กิโล แต่มีเศษเหล็กออกมากับน้ำมันเครื่อง...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Siriwat Tairean, 17 กรกฎาคม 2017

1. วันนี้ผมไปถ่ายน้ำมันเครื่องมาระยะ 5,000 กิโล แต่มีเศษเหล็กออกมากับน้ำมันเครื่อง ใครรู้บ้างว่าเป็นเศษอะไรครับ
    #พรุ่งนี้ทางศูนย์ที่ผมออกรถให้นำรถไปส่งเคลมศูนย์ใหญ่ครับ
    #ยังมีเศษๆอีกหลายชิ้นครับชิ้นเล็กๆ
    ปล. รถผมเดิมๆ ออกมาได้2 เดือน

2. งานเข้า เศษจากตลับลูกปืน

3. Superboy SP

Superboy SP Guest

คล้ายรางลูกปืน (ผิดถูกขออภัย)

4. เสียงเครื่องผิดปกติมั๊ยครับ

5. ของผม 1,500โล ซีนฝาวาว์ลรั่วคับ ส่งเครมตามระเบียบ

6. Pond Pond

Pond Pond Guest

7. ลูกปืนแกนเพลาอะไรซักอย่าง เสียงยังไงบ้างครับ

8. งานงอก ดีน่ะไม่มีปัญหาตอนกำลังไช้ความเร็วสุง อัตรายมากคับ

9. มีลูกปืนข้อเหวี่ยง กับลูกปืนแคม

10. ถ้าได้เครื่องใหม่ ก้เหมือนได้รถคันใหม่ละคับ ขอให้ได้นะคับ

11. ว่าแต่รถผมกลับมาจากทริป 100+ มาตลอด พอมาสตาทดูเสี่ยงก้เหมือนจะดังกว่าเดิมเริ่มกังวลและ

12. สัญนิฐานกันไปต่างๆนาๆ ดิส เครดิต รถที่ตัวเองขับกันทั้งนั้น เพื่ออะไร มองโลกในแง่ดีกันสักนิดครับ อาจจะเป็นเพราะสาเหตุอื่น ที่ไม่ได้เกิดขึ้นเอง ก็เป็นได้

13. น่าจะโดนของ เสกเข้าห้องเครื่องนะ5555

14. ขนาดเท่าไรครับดูน่าจะใหญ่กว่ารูน้ำมันเครื่องนะครับ

15. เหมือนรางลูกปืนเลยครับ
    พวกบอลแบริ่งไรงี้

16. ที่ปิดลูกปืนจากรางลูกปืนที่ดีอย่าสตาร์ครับเพราะลูกปืนอาจหลุดออกมาข้างนอกได้ หรือหลุดแล้วมันถึงดัง

17. ลูกปืนแคมชาฟแตกครับผม

18. แต่เท่าที่ดูมันคือรางเม็ดลูกปืน

19. ปัญหาเยอะจริง ยำมาม่าเอ้ย pcx ยังจุกจิกน้อยกว่านี้เยอะ

แบ่งปันหน้านี้