พี่ๆคัฟรถเดิมๆเติมน้ำมันE 20ได้ป่าวคัฟ..พอดีผมอย่ากลองเติมดูอะคัฟ..

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย ไอ้'โอ็ต คนเดิม., 16 กรกฎาคม 2017

1. พี่ๆคัฟรถเดิมๆเติมน้ำมันE 20ได้ป่าวคัฟ..พอดีผมอย่ากลองเติมดูอะคัฟ..

2. ผมเติมทุกครั้งที่น้ำมันหมด เดือนนึงจะเติมเบนซินครั้งนึง

3. จัดไปให้เต็มถังครับ แรงดีแต่หมดไวหน่อย

4. Aon Vipusit

Aon Vipusit Guest

เติมได้ครับ แต่ระยะยาว ช่างบอกจะมีคราบเหนียวๆติดที่ลูกสูบ สงสัยเผาไหม้ไม่หมด ไม่รู้จริงรึป่าว

5. ได้ไม่มีผลเสียกับรถ แต่อัตราเร่งอาจต่างจากเดิม

6. ขอบคุนทุกคนมากคัฟเดียวผมลองเติมดูคัฟ

แบ่งปันหน้านี้