สอบถามผู้รู้ครับ ใครช่วยอธิบายการทำงานของระบบ สตาร์ท&สต็อป ในตัว ABS ทีครับ...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Nares Jantanaphap, 18 กรกฎาคม 2017

1. สอบถามผู้รู้ครับ ใครช่วยอธิบายการทำงานของระบบ สตาร์ท&สต็อป ในตัว ABS ทีครับ ผมงงกับมันจริงๆ เดาใจไม่ถูกเลย ขับมาจะ 2 เดือน

2. Pond Pond

Pond Pond Guest

ตอนซื้อรถเขาแถมคู่มือมาไหมครับพี่

3. ปิดตอนรถวิ่ง พอจอดไฟแดงเปิด พอพ้นไฟแดงปิด 555

4. NuMon Maime

NuMon Maime Guest

ปิดตลอดนอกจาก ติดไฟแดงนาน

5. Bell Aerox

Bell Aerox Guest

SSS มันจะตัดแค่ตอนเครื่องร้อนครับ
    แล้วตัดครั้งแรกตอนจอด 3วิ
    แล้วถ้ากระตุกคันเร่งต่อแล้วล้อไม่ขยับอีก จะตัดใน5วิ ครับ
    Abs จะทำงานต่อเมื่อ วิ่งเกิน10 Km/h แล้วล้อหยุดนิ่งกระทันหันครับ

6. แล้ว ถ้าเราปิด Stop เบรคหนักABsทำงานปะครับ

7. ครั้งแรกระบบจะจับว่าเราจอดจริงๆรึเปล่า(เวลาไม่แน่นอนตั้งแต่ 5 วิขึ้นไป) พอดับไฟสีเขียวจะกระพริบ พอวิ่งไปไฟเขียวจะติดตลอดเพื่อบอกว่าเข้าสู่โหมดแล้ว หลังจากนั้นจะดับทันทีทุกครั้งที่หยุดรถครับ

8. Piya Somjit

Piya Somjit Guest

เอาไว้ให้คันข้างๆแปลกใจเล่นครับ อะไรของมันเด๋วดับเด๋วติด555(ผมก็ยังไม่เข้าใจมันเหมือนกัน)

9. แล้วถ้าไฟไม่ติดคือไม่ได้เข้าโหมดมันหรอครับ ทั้งๆที่เปิดไว้

10. งงเหมือรกันครับ ตอนมันดับไฟแดงแรกอันนี้เข้าใจ พอติดไฟแดงถี่ๆดับนานๆกลายเป็นไม่ดับซะงั้น ขับไปอีกพักถึงจะดับอีก เดาใจไม่ถูกเลย

แบ่งปันหน้านี้