ทำไมต้องตั้งชื่อว่าแอร์ล๊อกด้วยแปลว่าอะไร คิดอยู่

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Nattanan Tanarattanapradit, 18 กรกฎาคม 2017

1. ทำไมต้องตั้งชื่อว่าแอร์ล๊อกด้วยแปลว่าอะไร คิดอยู่

2. Rock Rider

Rock Rider Guest

ตามความเข้าใจผมน่ะ จริง เท็ดงัยหาข้อมูลอีกที่น่ะ
    คืองี้ ชื่อ Aerox ของทาง Yamaha มันมีมาตั้งนานแล้วครับทางฝั่งยุโรป เช่นอิตาลี ทางนั้นเข้าฮิต และเล่นกันมานานแล้วครับคือทางบ้านเขาจะมี Aerox 50cc. ไปจนถึง 80cc. มันคือรถป๊อบ ครับผมเท่าที่รู้ ทางฝั่งบ้านเราคิดว่านั้นคือตำนานหรือเปล่า เลยเอาชื่อนี้มาตั้ง กับรถรุ่นนี้ครับ

แบ่งปันหน้านี้