มีใครเปลี่ยนใส่โช๊คเดียวแล้วเวลาออกตัวมันรู้สึกตื้อๆ อืดๆ บ้างมัยคับ...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย AS TwentyFour, 17 กรกฎาคม 2017

1. มีใครเปลี่ยนใส่โช๊คเดียวแล้วเวลาออกตัวมันรู้สึกตื้อๆ อืดๆ บ้างมัยคับ วันนี้ผมไปเปลี่ยมารู้สึกออกตัวแปลกๆ เหอๆ เปนเหมือนกันมัยคับ

2. Pond Pond

Pond Pond Guest

เปลี่ยนโช้คนะไม่ได้เปลี่ยนเครื่อฃยนต์ มันจะตื้อได้ไงคับ

3. ...ผมก็ไม่เคยใช้โช๊คเดี่ยวน่ะแต่ก็อาจจะมีความเป็นไปได้น่ะที่อาจจะมีส่วน เพราะของเดิมรถท้ายรถหรือช่วงล้อหลังโดนยึดไว้ด้วยโช๊ค2ข้างแน่นหนา กับโช๊คตัวเดียวที่ยึดแบบแนวนอน เวลาออกตัวถ้าคนขับมีน้ำหนักหน่อยก็อาจจะมีารยุบตัวหรือให้ตัวมากกว่าโช๊ค2ข้าง พอวิ่งไปได้ซักพักความเร็วเริ่มเข้าทีตัวรถลอย ก็เลยรู้สึกเหมือนเดิม อันนี้จากการสันนิฐาน อีกมุมนึงน่ะครับ ผิดพลาดยังงัย็ขอโทษด้วยฮ่ะ

4. เดี๋ยวก็ชินครับ

5. Mix Anthony

Mix Anthony Guest

จากคู่เป็นเดี่ยวมีความแตกต่างแน่นอนถ้าไม่ได้ผลิตมาจากโรงงาน เพราะน้ำหนักฝั่งซ้ายด้านหลังมีมาก ไหนจะชาม ไหนจะคลัช

6. ไหนใครโช๊คเดี่ยวขอลองขับมั่งได้้ไหมคับ ว่าเป้นยังไง

แบ่งปันหน้านี้