ช่วงนี้มาม่าเยอะ ขอเป็นไวๆมั่งก็ได้นะครับ...555...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย George Huaro, 18 กรกฎาคม 2017

1. George Huaro

George Huaro Guest

ช่วงนี้มาม่าเยอะ ขอเป็นไวๆมั่งก็ได้นะครับ...555
    .....เข้าเรื่องดีกว่าครับ...ขอทราบเหตุผลของเพื่อนๆที่เลือกรถรุ่นนี้หน่อยครับว่าเพราะอะไรถึงตัดสินใจเลือก สำหรับผม เป็นคนที่ชอบเดินทาง..แต่ไม่ชอบสะพายเป้...มันเหมือนมีเจ้ากรรมนายเวรเกาะหลังไปด้วยครับ...555
    ...ผมเลือกที่ยูบ๊อกมันจุดีครับ...

2. อยากได้ นูโว เครื่อง 150cc aeroxออกมาโดนใจเลยครับ

3. Tiger Tungke

Tiger Tungke Guest

รูปร่างสปอร์ตโดนใจออกตามเพื่อนด้วยเห็นว่ารถสวยดียูบล๊อกใหญ่ อยากเปลี่ยนค่ายด้วย ใช้ค่ายปีกนกมาตลอด แล้วก็มีครอบครัวแล้วขับแบบอื่นคงไม่เหมาะลูกเมียนั่งลำบากครับ ให้แม่บ้านไว้ใช่จ่ายตลาดด้วยแหละ

4. U box
    สวย
    คล่องตัว
    อัตราเร่งดี
    ABS
    YAMAHA 55555

5. บิตติดมือ u box ใส่หมวกเต็มใบได้ จุของได้เยอะ มี ABS หน้าจอ ดิจิตอล มีรอบเครื่องบอก คำนวนการบิตที่มือเราได้ว่าจะบิตให้ประหยัดขนาดไหน อิอิอิ ผมกำลังทำให้ประหยัดอยุ่ อยุ่ที่มือจริงๆครับ อิ20 4ลิตร ผมวิ่งได้ 168กิโล

6. มีที่เก็บของกับมีระบบABS Aeroxออกมาพอดีไม่อย่างนั้นคงสอย N max

7. ให่ญแค่ไหน สุดท้าย ก็เป็นแบบที่เห็น ละเจ้านาย จุกกรู้ๆๆๆๆ

8. Vitty Thwich

Vitty Thwich Guest

ไม่เคยหาไม่เคยมีข้อมูลก่อนจะออกรถ แค่เห็นแล้วชอบ เลยเลือก

9. Korn Bang

Korn Bang Guest

มันขับผ่านหน้าผมไป รถอะไรว่ะตื่นเช้ามาอีกสัน เข้าศูนย์ขับกลับบ้านเลย ชอบแค่นั้นอ่ะครับอิอิ

10. เห็นสไตล์แล้วชอบค่ะ แค่นั้น ไม่ศึกษาใดๆก่อนด้วยค่ะ

11. Piya Somjit

Piya Somjit Guest

เพียงแค่สบตา...ล้อใหญ่ Uใหญ่ ตูดใหญ่555 อยากเป็นหนี้ก้อนใหญ่

12. ตรงๆเลยนะครับผมไม่ชอบสะพายเป้ไปไหนขี่แบบโล่งชิวสุด

13. ผมหาที่เก็บของเพิ่มแล้วครับ

14. Pok Haya

Pok Haya Guest

บางวันอยากขับชิลๆขี้เกียจกำครัช ใต้เบาะใหญ่ๆใส่ของได้เยอะ ccกำลังดีไม่น้อยเกินไป ทรงสปอร์ตฝนตกดีดยันหัวชินแล้ว5555

15. ชอบพาลูกกะเมียเที่ยว ตอนขี่r15ลำบากสุดจะขึ้นจะลงที หือ พอเห็นคันนี้ โดนใจสุดๆ เครื่อง155วิ่งทริปสบายๆ แถมไม่ต้องสะพายเป้อีกแล้ว ทุกอย่างอยู่ใต้ตูดหมด ทริป3วัน2คืน สบายๆเลย ตรงความต้องการสุดๆก็ตัวนี้เลย

16. อยากได้ R15 ตัวใหม่ครับ กำลังเก็บตังอยู่ได้เกือบสองหมื่นละ แต่มีเหตุให้ต้องรีบเอารถคันที่ใช้อยู่ให้พี่สาวใช้ จึงรีบไปศูนย์ยามาฮ่า แต่วันนั้นยังไม่มี R15 จึงตัดสินใจเลือกตัวนี้เลยเพราะแอบชอบอยู่นิดๆ พอออกมาได้ 1 วัน วันถัดมา R15 มาลงขาย แอบเสียดายเล็กน้อย แต่ยังไงก็มโนว่าได้CCเท่ากัน คิดเสียว่าได้ขับR15เกียร์ออโต้ละกัน 55555 แต่พอได้ขับจึงรู้เลยว่า รถออโต้มันสุดยอด ความนิ่มนวล ความสบายมาเต็ม มีทั้งที่ชาร์ตโทรศัพท์ แถมใต้เบาะก็แทบเลี้ยงแมวในนั้นได้เลย สรุปแล้วชอบมากครับกับความสะดวกสบายที่ได้มาในความแรงที่พอดีๆไม่มากเกินไป

17. บอกเลยว่าผมเลื่อเพราะเทคโนโลยีและรูปทรงที่โฉบเฉี่ยวจริงๆยางที่ใหญ่เข้ากับการต้องการของผมเลยครับ

18. Papo Popa

Papo Popa Guest

กำลังมองๆมอไซค์ คันใหม่มาใช้ พอตัวนี้ออกมา ก็โดนใจเลยครับใหญ่นิดนึงทรงสปอร์ต ได้มาขี่ก็ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ บิดติดมือมาก vva กระชากนิดๆถูกใจ

19. ทรงมันใช่ สไตล์มันโดน บิดติดมือ นั่งสบาย ยูบ็อคใหญ่ ไฟหน้าสวย เรือนไมล์สว่าง หน้ายางใหญ่ ไฟท้ายโฉบเฉี่ยว มุมเลี้ยวโอเคร ระยะเทกะลังดี สีมันแจ่ม แถมยังใช้ในชีวิตประจำวันได้ทกวันด้วย

20. ของผมเลยเหตุผล ทั้งหมด คือ พาแฟนไปร้านมอเตอร์ไซ บอกแฟนด้วยเหตุผลทั้งหมดที่เรามี ว่าชอบคันใหญ่ 300 cc วิ่งดีท่อดัง สารพัด จากนั้นก็ถามแฟนบอกชอบแบบไหน นางเดินไปที่ aerox คำเดียวสั้นๆ" เอาคันนี้ " เหตุผลทั้งหมดที่ผมมี หายไปทันทีและได้เจ้า aerox ดำเหลืองมา เพราะนาง บอกชอบคันนี้ คำเดว ครับ ^^

21. Toi Club

Toi Club Guest

ที่เลือกเพราะผมเมารถยนต์เอามากๆเลยครับเวลาขึ้นเขาที่มีทางโค้งเยอะๆและเมือได้ขี่มอไซค์แลัวอาการเล่านั้นมันก็ไม่มีอีกเลยผมเลยชอบมอไซค์ครับผมยิ่งได้รองขี่เจ้าaeroxดูแลัวผมนี้รักเลยครับ

22. 1.ชื่อเท่ห์ AEROX
    2. 155 CC. ก็ไม่น้อย
    3. รูปลักษณ์ดุเข้มกว่า PCX
    เพราะผมไม่ชอบ scooter อยู่แล้ว AEROX คือลูกผสม
    3.ล้อใหญ่ดี
    4.โช๊คแก๊ส
    5.ไฟ LED
    6.กินได้ทุกน้ำมัน
    7.สี และ ลาย ดุเข้ม
    8.สตาร์ทนิ่งมากกก
    9.ช่องต่อไฟใช้อย่างอื่น
    10.ชุดหน้า ไฟหน้า คมเข้ม
    11.ไมค์ บอกทุกอย่าง
    12.ปุ่มเปิดถัง และเบาะ ง่ายๆ

.....

แบ่งปันหน้านี้