ปัญหาโช๊คหน้าแก้กันยังไงเห็นผลสุดครับ ผมไปอัดน้ำมันมาเดือนนึงแล้ว...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Banyapon Arthornteep, 18 กรกฎาคม 2017

1. ปัญหาโช๊คหน้าแก้กันยังไงเห็นผลสุดครับ ผมไปอัดน้ำมันมาเดือนนึงแล้ว คราวนี้เบรกแล้วยวบไปเลยดังน่ากลัวมากปักๆๆ

2. Jcob Jcob

Jcob Jcob Guest

อยู่ศรีราชาหรอครับ ไปแก้ที่ไหนมาครับ

3. อัดน้ำมันอะไร ใส่เท่าไหร่มาครับ

4. ที่ศูนย์ครับเห็นเขาบอกอัดเพิ่มจาก60เป็น80

5. ผมอัดกันเอง ใส่แค่60 นี้ก็แข็งแล้วนะครับ 80 ผมว่าไม่น่าใช่ครับ

6. เปลี่ยนเบอร์น่ำมันครับ

7. ของผมช่างใส่ น.ม.เบอร์ 15 เติมไป 60 cc. คับ ดีขึ้นมาก

8. เเนะนำใช้น้ำมันโช๊ค ยี่ห้อฟีน่า เบอร์2 เติทมข้างละ60ccครับ

9. เปลี่ยนสปริงใช้ของนูโว แทนครับ

10. มาหาผมสิ ผมจัดให้

11. ไม่เคยทำเองเลยครับ ผมให้ช่างโก้ อู่บ้านสวน ช่างโก้อู่บ้านสวน ทำค่อนข้างพอใจ

12. สปิงของนูโวกับของมีโออันไหนดีกว่ากันคับมีใครเคยรองแร้วบ้างคับ

13. เปลี่ยน สปริง novo mx พร้อมด้วยเสริม สปริงแกนวาล์ว ของaerox 1.อยากนิ่มก็ใส่ เบอ10 65-70cc
    2.อยากนึปๆ ก็ใส่เบอร์ 20 60cc

ผมใช้สูตร 2.

14. เปลี่ยนเอาของนูโวมาใส่ชิ้นไหนบ้างครับ

15. ปักๆไม่ชนแผงคอ สปริงถีบครับ นิ่มไปน้ำมันน้อย

16. ถ้าจะเอาแบบ จบๆ แวะมาหาผมได้นะ #อู่บ้านสวน

แบ่งปันหน้านี้