คำเตือนถ้าปาดหน้าชามลงเท่าไรต้องปาดบู๊ชกลางลงเท่านั้นถ้าไม่ปาดไม่เกิน5กิโลได้จูงกลับแน่นอน

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย ดิเรก ศิริวัฒน์, 18 กรกฎาคม 2017

1. คำเตือนถ้าปาดหน้าชามลงเท่าไรต้องปาดบู๊ชกลางลงเท่านั้นถ้าไม่ปาดไม่เกิน5กิโลได้จูงกลับแน่นอน

2. เกิดอะไร ขึ้นครับ

3. S'y Rifle

S'y Rifle Guest

4. รุ่งทิวา สามเพชรเจริญ

5. ผมก็ไม่ปาดบรู้ชนะ ใช้มาจะหมื่นโลแล้ว ขี่ไปกลับพิษนุโลกด้วย ก็ปกติดีนะ แต่หลังๆที่ทำให้คนอื่นก็ปาดบรู้ชให้ เพื่อความสบายใจ ผมว่านะขึ้นอยู่กับการทำชามมากกว่า

6. ผมก็ปาดหน้าคับแต่บูทเดิม..เรื่องนี้ผมก็กลัวอยู่ก็ไปถามผู้รู้แล้วครับลองใส่ในเพลาหมุนชามเวลาชามเม็ดดันสายพานสุด ด้านหลังเม็ดหลุดจากร่องร่วงพรวดเลยครับ แต่คนช่างดังๆเขาบอก เวลาปั่นมันมีแรงเหวี่ยงเม็ดทำให้ไม่มีทางร่วงเหมือนตอนหมุนช้าๆครับ

7. ลองดูครับเกี่ยวกับบู๊ชและชาม ความรู้เน้นๆเลยครับใครเคยดูแล้วก็อภัยน่ะครับ

8. ถ้าเราไม่ปาดหน้าชาม ปาดแต่บูทออกซัก 1 มม จะเป็นไงครับ

9. จริงๆการปาดหน้าชามใบพัดก็มีค่า=ตัดแดนบูธอ่ะครับ ..แต่ผมว่าสายพานมันจะเยื้อง0นิดนึงไม่ตรงแนวกับชามคลัชครับ ..ไม่แนะนำ

10. ควรศึกษาให้ดีก่อนจะไปลงมือทำเองน่ะครับ
    ข้อดีข้อเสียเค้ามีบอกๆกันอยู่ครับท่าน

11. คลิปจอนไรเดอร์ ของเฮียหมาทำจะตัดแกนแลวเพิ่มตัวรอง

12. สรุปจากการเปลี่ยนชามN MAax+ปาดหน้า+เปลี่ยนเม็ดได้ปลายออกตัวไกล้เคียงเดิมๆปลายรอบที่700ตอนลอยตัวได้ที่105 ครับหลังจากนั้นไม่กล้าครับ(คนขับน้ำหนัก70กิโลครับจบข่าว

แบ่งปันหน้านี้