ความรู้เรื่องน้ำมันเครื่องครับลองคลิ๊กไปดูในลิ้ง Base Oil ของน้ำมันเครื่องมี 5...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Smith Pholbangkerd, 19 กรกฎาคม 2017

1. ความรู้เรื่องน้ำมันเครื่องครับลองคลิ๊กไปดูในลิ้ง

Base Oil ของน้ำมันเครื่องมี 5 กรุ๊ปครับ
    คุณภาพสูงสุดกรุ๊ป 5 เรียกว่า Ester
    (เช่น โมตูล 7100 Ester ป๋องละ 680 บาท)
    รองลงมากรุ๊ปที่ 4 เรียกว่า PAO

ที่มา
    You must be registered for see links

2. Jutti Naknan

Jutti Naknan Guest

3. ใช้กับแอร์ล๊อคได้ไหมครับ

4. Tum Prawit

Tum Prawit Guest

หาซื้อยากนะสิ

5. แนะนำหาPAO เหมาะรถบ้านสุดครับ. กลุ่มEaster มันไม่มีความยืดหยุ่นในการใช้งาน. ข้อเสียข้อจำกัดค่อนข้างเยอะครับ

6. นิยามน้ำมันที่ดีต้องเปนยังไงหรอครับ

7. Fmes Prn

Fmes Prn Guest

ขอบคุณสำหรับความรู้กับสาระดีดีคับ

8. 7100 ไม่ใช่กรุ๊ป 5แท้ๆนะครับ แต่มันคือ 3+5 ครับ มีพื้นฐานเป็น 3 และได้เติมแต่งสารจากกรุ๊ป5เข้าไป อย่างละ 50-50 300V ถึงจะเป็นเพียวกรุ๊ป5 ครับผม

9. ถ้าใช้h-tech+omega วิ่งต่างจัวหวัดจะดีรึเปล่าครับ

10. มีใครเคยใช้ตัวนี้มั้ยครับ อยากทราบว่าดีไหม

11. ได้มือ2จากพี่ก็เติม7100เบอร์60มาตลอด50000โลที่ใช้ ไม่มีอืดน้ำเครื่องก็ไม่หาย แถม8000กิโลผมเปลี่ยนครั้งนึงด้วย

12. ผมก็ใช้โมตู 15w ใส่ 60 โหลดหน้านิดหน่อย วิ่ง 100+ นิ่งมาก

13. รบกวนถามครับ พอดีที่บ้านมีตัวนี้อยู่ มันได้แถมมา 1 ลิตร ถ้าเราใส่กับ aerox ได้ไหมครับ

แบ่งปันหน้านี้