สอบถามครับ ใส่โช๊คเดียวรู้สึกแข็งกระด้างเหมือนผมไหม

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย มงคล เรียบร้อย, 18 กรกฎาคม 2017

1. สอบถามครับ ใส่โช๊คเดียวรู้สึกแข็งกระด้างเหมือนผมไหม

2. ถ้ามีคัยใส่แล้วนิ่มขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

3. ขึ้นอยู่กับโช้คล้วนๆครับ

4. ผมก้อเปนคับ ตกหลุมขึ้นหลังเต่านิสะท้าน ทั้งคัน

5. ตัวอาผมเดิมกะด้างมากถนนไม่ดีกะโดดเปนกบเลย

6. ลองใช้พวกโช๊คเดิมอะครับ msx รึ cbr โช๊คแต่งมันแข็ง มากกก

7. เจ็บแล้ว จำคือคนไหนสายโช็คเดี่ยว... มาบอกเขาหน่อย

8. โช้คเดิมmsxยังนิ่มกว่าของแต่งบ้างอันครับ โช้คกลางขึ้นอยู่กับตัวโช้คล้วนๆครับ

9. ถ้าใส่โช็คเดิมของ msx จะกระด้างไหมคับ

10. รึว่าลมยางแข็งไปหน่อยของเดิมขี่คนเดียวกะโดดกะจาย

11. ถ้าเป็นโช๊คตัวในรูปลองปรับดูก่อน ปรับได้ตั้ง 3 จุด

12. ขอลายแทงร้านเปลี่ยนท่อหน่อยครับ

13. เมื่อคืนของไปลองรถที่บ้านคุณคิมมา ผมว่าดีนะ ตัวงานน่าจะจบแล้ว สั่นน้อยลง ใช้โชค๊เดิม MSX ก็รู้สึกดีครับ

14. Gazi เอกลักษณ์จะแข็งแบบนี้ล่ะครับ....ลองหาของ yssมาใส่สิครับ...ดีกว่าเยอะ

15. Supat Yu

Supat Yu Guest

ท่อจัดมาเท่ารัยคับ

16. ขอดูท้ายชัดๆ หน่อยครับ เป็นแนวทาง ขอบคุณครับ

17. ถ้าเป็น Gazi จะกระด้างหน่อยครับ ต้องปรับดีๆ อาจจะต้องขันสปริงขึ้นครับ แล้วก็ปรับรีบาว ลองไล่นับคลิกดูครับ กว่าจะลงตัว น่าจะหากันสักพักเลย ของผมใช้ Ohlins อยู่ ปรับให้นิ่มให้แข็งก็ได้อยู่คับ

18. Yss ไฮบริท ของmsx จะออกนุ่มๆชัพแรงดีกว่าโช็คเดิมmsx. อันนี้บอกอารมณ์ตอนขับmsxนะ

19. ดีที่สุดผมว่าโอลินครับ แต่ถ้าเซฟงบมาหน่อยก็พวกyss แต่yss ได้เต็มที่คนขี่คนซ้อนรวมกันไม่เกิน180กิโลกรัม ถ้าเกินแตกแน่นวลล ส่วนแก๊สซี่ต้องหาร้านที่สามารถสั่งคัสต้อมค่าเคสปริงได้ครับ ไม่งั้นสเปกขายทั่วไปแข็งแน่ๆ

20. E-p HyuGa

E-p HyuGa Guest

โช๊คเดี่ยว ขับช้าคงแข็งกระด้างเป็นธรรมดานะคับ ที่ความเร็วสูงน่าจะเหมาะสุด

21. นอกเรื่องหน่อยนะคับพี่ เปลี่ยนท่อแล้วรู้สึกอย่างไงบ้างคับเวลาขับ ต้น กลาง ปลายอ่ะคับ

22. Aon Apichat

Aon Apichat Guest

อยากมีสักคัน....มากๆๆๆๆๆๆๆ

แบ่งปันหน้านี้