ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกนิสนึงครับ คุณว่าเพราะอะไร ถึงเลือกที่จะเข้ากลุ่ม ในเพจนี้?...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Rock Rider, 18 กรกฎาคม 2017

1. Rock Rider

Rock Rider Guest

ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกนิสนึงครับ คุณว่าเพราะอะไร ถึงเลือกที่จะเข้ากลุ่ม ในเพจนี้? เข้าแล้วคุณได้อะไร พอใจที่ได้เข้ามาในเพจนี้มั้ย?

2. เพราะกลุ่มนี้กลุ่มใหญ่มั้ง เข้ามาแล้วได้รู้หลายอย่างที่ตัวเองไม่รู้เกี่ยวกับรถ
    และที่าำคัญ ได้มิตรภาพที่ดี

3. เพราะว่าได้เพื่อนและปัญหาของรถ

4. เข้ามาดูรถ สร้างกิเลสครับ สุดท้ายก็ได้รถมาใช้ซะงั้น

หวังว่าจะได้ความรู้บ้าง ไม่มากก็น้อย หลังๆ มีดราม่าเยอะดี น่าติดตามครับ สนุกไปอีกแบบ

ยังไงก็เพื่อนๆ กัน ใช้รถใช้ถนนเหมือนกัน หนักนิด เบาหน่อยก็อภัยกันบ้างครับ

5. ผมมาสิงหาเพื่อนเฉิยๆครับหาข้อมูลรถพูดคุยสารทุกสุขดิบ ไม่ได้เข้ามาอวดฉลาดทำผิดกฏพอโดนลบก็โวยวายเป็นเด็กแน่นอน :3 ถึงกลุ่มมันจะเป็นสาธารนะก็จริง แต่คนตั้งคือตัว "บุคคล" นะอย่าลืม

6. เข้ามาหาความรู้ครับ เข้ามาแลกเปลี่ยนแต่สิ่งที่เห็นคือถ้าเป็นเจ้าอื่นโพสอะไร อันนี้ผมสงใสเรื่องความเร็วท๊อปสปีดคือ ต่างประเทศเค้าโพสรีวิวกันไม่เห็นมีปัญหาอะไรแต่บ้านเราทำใมต้องมาคอยจับผิดเถียงกันว่าได้มั่งไม่ได้มั่ง คนไทยใจแคบกันขนาดนั้นเลยหรอไม่เปิดใจให้คนที่เค้าทำได้เค้าอยากพัฒนาได้แสดงผลงานออกมาเลยหรอครับ???

7. ผมไม่ได้ใช้ Aerox แต่ผมเข้ามา เพื่อหาเพื่อน หามิตรภาพ และความรู้ดีๆจากคนที่ขี่สองล้อด้วยกัน เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการขับขี่ ไม่ได้เข้ามาเพื่อ มานั่งวิจารณ์ นั่งฟ่ง ว่า รุ่นไหน แรงกว่ากัน,วันนี้ไปดันใครมาหรือ วันนี้ไปดันอีกค่ายนึงมาด้วย รถต่างค่ายคนใช้ต่างคน ก็แลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกันได้ครับ สิ่งที่ได้จากที่นี้ คือได้เห็นถึงความรู้ ปัญหา และวิธีการแก้ไขของรถ และได้ชม รถสวยๆในกลุ่มนี้หลากหลายรูปแบบ ร่วมถึงการทักทายกันตามท้องถนนเวลาเจอกัน อย่าลืมว่า รถมันไม่ได้คุยกันนะครับ คนต่างหากที่คุย ตราบใดที่ยังขี่สองล้อด้วยกัน อยู่ร่วมใช้ถนนด้วยกัน จะรุ่นไหน ซีๆเท่าไหร่ มันก็คือมิตรภาพทั้งหมด ใจรถไม่มีแคบครับ มีแต่ใจคนที่แคบ

8. แต่ละเพตจะมีเจ้าสำนักแต่ละสำนัก บางครั้งอาจจะมีคยามคิดขัดแย้งกันมันก็ไม่แปลกคิดต่างได้แต่อย่าแตกแยกสองล้อเหมือนกันต่ากแดดเหมือนครับของพวกนี้มันแล้วแต่ศัทธาไครศัทธามันครับ

9. ได้ความรู้บ้างไม่ได้บ้าง(ก็โอเคครับ)

10. หาเพื่อนร่วมชะตากรรมครับ :)

11. เอาไว้บ้าเห่อ อวด หาความรู้ พอตกรุ่น ค่อยซื้อใหม่ #เงินไม่หาหาแต่เรื่องครับ (อย่าแคปนะเดี๋ยวเมียมาเห็น)

12. ได้อะไรหลายอย่างทั้งการแต่งรถ, ทั้งเรื่องจุกจิกที่อาจเกิดขึ้นกับรถครับ

13. ความรู้เรื่องรถ หาเพื่อน พี่น้อง และมิตรภาพที่ดี

14. หาความรู้คับ พัฒนาต่อยอด คับ ผมเป็นคนนึงที่ชอบความเร็วรักความเร็ว คับ คนไทยช่างๆเก่งๆเยอะคับ คลิปความเร็วบอกละเอียด แล้วก็ไม่น่าลบนะคับ #มันเร็วไปเหรอคับหรืออยางไร #คนทำได้ลงไปแล้วคนถามให้ข้อมูลจบคับ

15. ตอนแรกก็กะว่าจะเอาความรู้,ประสบการ์ณที่พอมี มาแชร์กัน แต่ตอนนี้ไม่ละ อยู่เฉยๆดีกว่า
    #ตอบเยอะกลายเป็นกูรู้มากซะงั้น

16. ใครจะดราม่าปล่อยเขาไป เข้ามาเพื่อแลกเปลี่ยนประสบการ

17. มาดูรถสวยๆ หาข้อมูลก่อนเพราะอยากได้เหมือนกัน555

18. มาหาความรู้ครับ

19. มาหาความรู้มาหาวิธีแก้ปัญหารถที่อาจเกิดขึ้น มาหาเพื่อนเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้มาดูรถสวยๆและแลกเปลี่ยนประสปการณ์ครับ

20. มาหาข้อความอ่านครับ........

21. เดี๋ยวๆๆๆ พี่ มีงี้ด้วยหรอ

22. Bell Aerox

Bell Aerox Guest

มาดู ไล่ข้าง 140+ ครับ 555

23. มาหาเพื่อน หาร้านแต่งรถแอรอคผมครับ..สุดท้ายได้ทั้งเพื่อน ได้ร้านด้วย ..อิอิ

24. เข้ามาดูในสิ่งที่อยากรู้
    เข้ามาดูคนที่รู้แล้วแกล้งไม่รู้
    เข้ามาดูคนที่ไม่รู้แต่ทำเป็นรู้
    เข้ามาดูว่าเค้าจะรู้ไหมว่าเรารู้
    เข้ามาดูว่าเราจะรู้เหมือนเค้าไหม

สรุป ไม่ได้ไรเลย 555 ขำๆนะครับ

แบ่งปันหน้านี้