หายใจโล่งนิดนึง กรองเดิมเอาตะแกรงดักออก ถอดท่อดูดอากาศออก รุ้สึก รอบต้นกลางมาไว...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Spocky Spocky, 18 กรกฎาคม 2017

1. หายใจโล่งนิดนึง
    กรองเดิมเอาตะแกรงดักออก
    ถอดท่อดูดอากาศออก
    รุ้สึก รอบต้นกลางมาไว ปลายไม่รุ้ 55
    ว่างๆลองทำกันครับ ไม่เสียหลาย

2. เอากรองออกแบบนี้ ขี่ดีขึ้น แต่เหมาะกับถนนราดยาง ปูนประมาณนั้นใช่มั้ยครับ ทางลูกรังนี้อาจจะต้องใส่ใช่มั้ยครับ

3. น่าทำๆๆๆ ทำไม่ยากด้วยนะ บอกเลยยย

4. ไม่มีผลเสียอะไรหรอครับ

5. ผลเสียไม่มีหรอกครับ
    หรือถ้ามีก้น่าจะเป็นอัตราการเผาผลาญ
    เชื้อเพลิงเพิ่มขึ้นนิดหน่อยตามส่วนผสมอากาศและน้ำมัน
    เรายังมีแผ่นกรองอากาศอยุ่เหมือนเดิม ไม่ได้เปิดโล่ง ถ้าอากาศFlowใหลผ่านเข้ามาผสมกับเชื้อเพลิงที่ลิ้นผีเสื้อได้ดี
    ก้จะเกิดการเผาผลาญที่สมบูรณ์ขึ้นครับ
    ยิ่งถ้าเปลี่ยนท่อยางจากปากลิ้นผีเสื้อ ที่มายังกล่องกรองอากาศ ให้เป็น ท่อเลส ได้ยิ่งดี
    เพราะท่อยางเวลาอากาศไหลผ่าน ขณะเราเปิดคันเร่ง ท่อยางมันดันออกข้างบวมๆทำให้ลมมันวนลูปไหลผ่านไม่สมดุล พอเเป็นท่อเลส อากาศไหลผ่านตรงๆๆ
    การเผาผลาญเชื้อเพลิงก้สมบูรณ์ คร้าบบ

ส่วนเรื่องท่อดูดอากาศ ก้แล้วแต่คนครับ อยุ่ที่การเปิดคันเร่ง

6. Toi Club

Toi Club Guest

ความรู้ครับขอบคุณ......................

7. ใช่ ความรู้ขอบคุณครับ

8. ผิดถูกยังงัยชี้แนะ ด้วยคร้าบ
    ขอบคุนคร้าบ

9. Attawit ONo

Attawit ONo Guest

อาจาร ผมก็ทำแบบพี่แหละ แต่ผมไม่กล้าแนะนำ ขอบคุณที่แนะนำให้ครับ รถวิ่งดีขึ้นครับ ถ้าเป็นท่อเลสจะดีมากอย่างที่พี่บอก ทุกอย่างมันจะสมดุล มันก็เหมือนเรากินน้ำอ่ะครับ ถ้ากินถูกจังหวะก็จะไม่เกิดอาการสำลักน้ำ รถก็เช่นกัน อากาส น้ำมัน ถ้ามาผสมตัวกันลงจังหวะ โลกก็จะเปลี่ยน555 ความรู้นี่ผมเอามาจากรถยนนะครับ ผมอยู่แบรน มาแทบจะทุกแบรน อบรมมา เลยเอามาใช่กับมอไซ

10. ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ได้แนวทางละ

11. ไอ้ท่อดำๆนั่นถอดทิ้งเลยใช่มั้ยครับ

12. เอาตะแกรงเลสออกยังไงครับ งัดไม่ออก

13. ตะแกรง กะ ท่อ นี่...หน้าที่ของมันคืออะไรหรอครับ (ถามแบบไม่รู้น่ะครับ..^^)

14. Spark Plug

Spark Plug Guest

ท่อเลสที่ขายๆกัน ใส่แล้วอากาศที่เข้าเข้าลิ้นจะร้อนกว่าเดิม แรงม้าตก มันอมความร้อน ถ้าจะให้ดีต้องท่อมิเนียมคับ

15. สเต็ปเดียวกันครับ กรองผ้าด้วยจะดีไหมครับ

16. Kran Manokum

Kran Manokum Guest

แล้วน้ำมันล่ะคับกินเพิ่มมั้ยคับ

แบ่งปันหน้านี้